JAMHURI YA MUUNGANO

WA TANZANIA

WAKALA WA USAJILI
UFILISI NA UDHAMINI

WATOTO 418,246 KUPATIWA VYETI VYA
KUZALIWA BURE MKOANI KAGERA

HABARI NA MATUKIO

Kata na Wa-
hudumu wa Vituo vya
Afya,

kufanya

atendaji

wametakiwa

kazi kwa
weledi, uadilifu na uzalendo wa hali ya
juu huku wakiweka mbele maslahi ya
Taifa na kutenda haki kwa wananchi wa-
kati wote wa utekelezaji wa Mpango wa
usajili na kuwapatia vyeti vya kuzaliwa

Watoto wa Umri chini ya miaka Mitano.

Hayo yamesemwa na Naibu Waziri wa
Katiba na Sheria Mhe. Pauline Gekul
akimuwakilisha Waziri wa Katiba na She-
ria Mhe. Dkt.

04,2023 wakati wa uzinduzi wa Mpango

Damas Ndumbaro Juni

wa Usajili na Kuwapatia Vyeti vya Kuzali-
wa kwa Watoto wa Umri chini ya Miaka
Mitano Mkoani Kagera.

Mhe. Gekul amewaagiza watumishi wote
wanaohusika na usajili, usimamizi na ufu-
atiliaji wa zoezi hilo kuhakikisha watoto
wote wenye sifa wanasajiliwa na taarifa
zao kutumwa kwa wakati kupitia simu
zenye programu maalum zilizotolewa kwa
kila kituo.

“Nafahamu Mkoa wa Kagera ni moja ya
mikoa ya mwisho kuanza kutekeleza
Mpango huu, naagiza watoto wote
418,246 wasajiliwe na kupatiwa vyeti vya
kuzaliwa kuanzia

bila ya malipo

leo”.Alisema Mhe. Gekul.

Ikumbukwe kuwa tangu kuzinduliwa kwa
mpango huo mwezi Juni, 2015 tayari wa-
toto zaidi ya 8,292,343 wamesajiliwa na
kupata vyeti vya kuzaliwa bila ya
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Naibu Waziri wa Katiba na Sheria Mhe. Pauline Gekul akiongea na Viongozi na
Wananchi wa Mkoa wa Kagera katika Uwanja wa Mayunga Manispaa ya Buko-
ba wakati wa uzainduzi wa Usajili na kutoa vyeti vya kuzaliwa kwa watoto wa
umri chini ya miaka mitano Mkoani humo.

malipo katika Mikoa 23 ya Tanza-
nia bara.

"Kwa namna ya pekee, Serikali
tunaipongeza sana RITA, taasisi
wadau wa usajili na utambuzi,
Ofisi za Wakuu wa Mikoa, Wilaya
pamoja na Mamlaka za Serikali za
Mitaa katika mikoa yote ambayo
unatekelezwa”.

Mpango huu

Alisema Mhe. Gekul.

Mhe. Gekul
inatambua

Aidha, amesema
Serikali

mkubwa wa Wadau wa maende-

mchango

leo katika kufanikisha utekelezaji
wa mpango huo wa usajili na ku-
wapatia vyeti vya kuzaliwa watoto
wenye umri chini ya miaka mitano
hapa nchini.

“Kwa niaba ya Serikali yangu -

Shirika la
Umoja wa Mataifa linalohudumia
Watoto - UNICEF, Serikali ya Cana-
da na Kampuni ya Mawasiliano ya
TIGO kufanikisha utekelezaji
mpango huu katika Mikoa yote 23

napenda kulishukuru

wa

ya Tanzania bara na leo kuongeza
Mkoa wa Kagera kuwa wa 24, tuna-
shukuru sana na tunatambua
mchango wenu”.Alisema Mhe. Ge-

kul.

Wakati huo huo, Mhe. Gekul ame-
wataka wananchi ambao ni watu-
wazima kuwa na vyeti vya kuzaliwa
kutokana na hivi sasa RITA ku-
rahisisha upatikanaji wa huduma
hiyo kidijitali popote walipo kwa ku-
tumia mfumo wa eRITA ambao ni
mfumo rafiki kwa kila mwananchi.

Pica Bure 0800117482



Alichokisema Mwenyekiti wa Bodi ya Ushauri RITA
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O WA USAJILI wa WATOTO
KA MATANO MKOANI KAGERA

BUuKoBA, KAGERA

Mwenyekiti wa Bodi ya Ushauri RITA Dkt. Amina Msengwa akiwasilisha hotuba wakati wa uzinduzi wa Mpango wa

Usajili na Kuwapatia Vyeti vya Kuzaliwa Watoto wa Umri chini ya Miaka Mitano wa Mkoa wa Kagera .

Kwa upande wake Mwenyekiti wa
Bodi ya Ushauri RITA Dkt. Amina
Msengwa amesema kuna maagizo
yaliyotolewa na Waziri wa Katiba na
Sheria Dkt. Damas Ndumbaro siku
ya ukizindua wa Bodi hiyo mwezi
2023
maelekezo yaliyotoka kwa Rais wa

Februari kwamba, kuna
Jamhuri ya Muungano wa Tanzania
Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan
kuwa ifikapo mwaka 2025 watoto
wote wa umri chini ya miaka Mitano
na wale walio katika taasisi za elimu
nchini wawe wamesajiliwa na Kku-

pata vyeti vya Kuzaliwa.

“Bodi itahakikisha
utekelezaji wa agizo hilo kikamilifu

inasimamia

kwani kundi linalosajiliwa kuanzia
hii leo hapa Mkoani Kagera ni se-
hemu ya watoto ambao Mheshimi-
wa Rais ameelekeza wapate vyeti
Alisema  Dkt.

vya kuzaliwa”.

Msengwa.

Aidha, Dkt. Msengwa ameongeza
kuwa kwa sasa wana jukumu la
kuhakikisha mikoa iliyobaki ya Dar
es Salaam na Kigoma inaanza ku-
tekeleza Mpango huo kabla ya
mwisho wa mwaka huu ili baada ya
hapo lianze zoezi la kupita na kuka-
gua kila mkoa kuhakikisha watoto
wote waliobaki wanasajiliwa na

kuufanya mpango huo kuwa

wakudumu na endelevu.

Kwa upande wa wananchi wa umri
zaidi ya miaka mitano na watu wazi-
ma, Bodi hiyo itaaendelea kutekele-
za agizo la matumizi ya TEHAMA ili
kuwafika kwa wakati na tayari Mfu-
mo wa usajili kidijitali wa eRITA
unaendelea kutoa huduma kwa
wananchi kutuma maombi ya hudu-
ma popote walipo.

“Ni imani yetu kwamba kupitia eRI-
TA tutaweza kuwafikia wananchi
wengi zaidi hivyo kuongeza kwa
kasi kiwango cha wananchi wa-
takaosajiliwa na kutekeleza agizo la
kila Mtanzania awe amesajiliwa if-
ikapo mwaka 2030”.Alisema Dkt.

Msengwa.




Alichokisema Kabidhi Wasii Mkuu
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Kabidhi Wasii Mkuu na Afisa Mtendaji Mkuu — RITA Bw. Frank Kanyusi akihutubia Wananchi waliojitokeza katika
Uwanja wa Mayunga Manispaa ya Bukoba wakati wa uzinduzi wa Mpango wa Usajili na kuwapatia Vyeti vya Ku-
zaliwa Watoto wa Umri chini ya Miaka Mitano Mkoani Kagera.

Kabidhi Wasii Mkuu na Afisa Mtendaji
Mkuu — RITA Bw. Frank amesema
kuwa chimbuko la mpango wa Usajili
na Kuwapatia vyeti vya Kuzaliwa Wa-
toto wa Umri chini ya Miaka Mitano ni
kutokana na uwepo wa kiwango kid-
ogo cha wananchi ambao wamesaji-
liwa na kupata vyeti vya kuzaliwa hapa
Serikali
kuamua kubuni Mpango huo ambao

nchini  hivyo na wadau

unatoa suluhisho la changamoto
zilizopo katika mfumo wa awali amba-
Z0 zimesababaisha wananchi

kushindwa kusajiliwa.

Bw. Kanyusi amesema Mpango huo
wa usajili unaleta maboresho katika
Mfumo wa Usajili wa vizazi kwa watoto
wa umri chini ya miaka mitano ambapo

huduma za usajili zimesogezwa ka-
ribu na maeneo ya makazi ya
wananchi hivyo huduma ya usajili
kutolewa katika vituo vya Tiba vina-
vyotoa huduma ya Mama na Mtoto
na Ofisi za Watendaji Kata.

Vilevile, Kuondoa ada ya cheti kwa
watoto wanaosajiliwa kupitia Mpan-
go huo kwani nyaraka hiyo kutolewa
bila ya malipo.

Bw. Kanyusi amesema maboresho
mengine yamefanyika katika mfumo
wa kutuma na kuhifadhi taarifa za
waliosajiliwa kwa kutumia TEHAMA
ambapo simu za kiganjani iliyowe-
kwa programu maalum zitatumika
kuingiza na kutuma taarifa kwenda
kwenye kanzidata ya Wakala.

Hata hivyo, Utekelezaji wa Mpango
huo Mkoani Kagera utakuwa na
awamu mbili ambapo ya kwanza
inaanza leo kwa Kampeni ya wiki
mbili kwa kuwasajili na kuondoa ba-
kaa ya watoto wote wa umri chini ya
miaka mitano wasiokuwa na vyeti
vya kuzaliwa na awamu ya pili ita-
husisha kuusimika mfumo katika
vituo hivyo ili kuendelea kutoa hudu-
ma kwa watoto wanaozaliwa ili
kuepuka kutengeneza bakaa kwa

mara nyingine.

“Nawasihi Wananchi watumie fursa
hiyo ili watoto wapatiwe vyeti kwani
vitawasaidia wakati watakapoanza
shule na kupata huduma nyingine za

msingi”’.Alisema Bw. Kanyusi.



WATOTO WA UMRI CHI
MIAKA MITANO

Cheti cha Kuzaliwa:
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Ni Utambulisho wa kwanza wa
toto

tamwezesha mtoto kupata

naMaisha Bora

. VaMtoto
&

B B OSthili e oy
= Yliwa, Mpe hakiyayen

@ @ritatanzania @ritatanzania1 PiGA BURE



